ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-06-2008, 13:01   #3
Pisith
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pisith

คะแนน: 17 Pisith is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mengja อ่านกระทู้
ผมใช้รถตัวเดียวกับคุณอยู่รอฟังการทดสอบอยู่คับว่าเป ็นยังไง ขอความกรุณาแนะนำอู่ที่ติดตั้งให้ด้วยคับ
หวัดดีครับ อย่าเรียกว่าแนะนำเลยครับ ผมก็มือใหม่เหมือนกัน
ผลทดสอบกับเครื่อง2jge เยียมครับ อัตราเร่งดี ถ้าเทียบกับเครื่องเดิม ผมว่าดีกว่าและประหยัดกว่ามากครับ สิ้นเปลืองเฉลี่ยประมาณ 2 บาท/กม. (แก๊ส 11 บาท) ผมใช้ถังขนาด 46 (แขวนใต้ท้อง)เติมครั้งละประมาณ 400.+.- บาท วิ่งได้ 220-230 กม. ยังไม่เคยมีปัญหาเรื่องความร้อน(พัดลมดูด2ตัว) หรือปัญหาเรื่องเครื่อง แต่มีปัญหาเรื่องเสียงดัง(แถวๆเพลากลาง) และเกียร์ร้อน ถามช่างบอกว่าผมใช้หมอน้ำเดิม การระบายความร้อนของเกียร์ไม่พอ (ติดOil Coolerแยกเพิ่ม)ยังไม่ได้แก้ไข(ไม่ค่อยมีเวลาว่าง) เคยลองขับดูว่าจะได้ประมาณเท่าไหร่ มิดไมล์ 180 (ตัดหัวทิ่มเลย) ขึ้นไวดีครับ อู่ที่ผมวางมาอยู่ที่ชลบุรีครับ งานดี รับประกันผลงานดีมากครับ
ผมลงรูปไม่เป็นครับ หากต้องการดูรูป ส่ง Mail ถึงผมนะครับ แล้วผมจะส่งรุปไปให้ครับ หรือสอบถามที่ 0818994196
Pisith is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม