ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-01-2010, 09:57   #16
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
ยังงี้แสดงว่า w123 ของผมควรนำไปติด สวิต O/D ใช่มั้ยครับ ติดสวิทช์แล้ว จะสามารถสั่งตัดการทำงานโอเวอร์ไดร์ฟได้ แต่ไม่ติดสวิทช์ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

แต่สวิท power จะมีหรือไม่ก็ได้ใช่มั้ยครับ ใช่ครับ แต่มีไว้ดีกว่าครับ เอาไว้ใช้งานตอนขึ้นเขาสูงชันแต่ถ้าให้ดีควรจะมีทั้ง 2 อย่าง ใช่ครับ

แล้วสาเหตุที่รถของผมกินน้ำมันมากผิดปกติ อาจจะเป็นเพราะสาเหตุด้านบนก็ได้ใช่มั้ยครับ การไม่มีสวิทช์ 2 ตัวนั้น ไม่น่าเกี่ยวกับการกินน้ำมันเชื้อเพลิงครับ แต่ตัวถังรถมันก็หนักเอาการอยู่ เฟืองท้ายถ้าไม่เปลี่ยนใช้อัตราที่เหมาะสม การวายริ่งสายไฟไม่ครบ การติดตั้งเซนเซอร์ไม่ครบ หรือชำรุด การใช้งานเครื่องไม่ถูกต้อง เป็นต้น พวกนี้มีส่วนกับการกินน้ำมันเชื้อเพลิงครับผม

ถามมากไปนิด ขอโทษด้วยครับ
ChanJZ (24-07-2013), UBOL... (08-01-2014)