ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-03-2012, 19:12   #460
saksiam
Junior Member

Car Brand: nissan
Engine Type: ga16
คะแนน: 0 saksiam is on a distinguished road
สวัสดีครับขอรบกวนซักครั้งครับ รถผม Dmax Hilander 3.0 เครื่อง 2jz Ge Auto อาทิตย์ที่แล้ว ขับรถไปเที่ยวอุทัยธานีขาไปก็ดีอยู่ พอขากลับตอนเที่ยงแอร์เกิดดับไม่เย็น ขับอยู่ดีๆแท้ๆ อยู่ๆความเย็นก็หายไปกลายเป็นลมอุ่นๆ พัดออกมา ตามธรรมดาเปิดแค่พัดลมไม่เปิดแอร์ก็เย็นแล้ว นี่เปิดทั้งแอร์แรงสุดกับพัดแรงสุดมีแต่ลมอุ่นๆ ออกมา จอดรถดูพัดลมคอล์ยร้อนก็ทำงาน แต่ครัชคอมมันไม่จับหมุนฟรีไปเลย ตอนเช้าว่าจะไปให้ช่างดูขับออกไปซักพัก ความเย็นกลับมาอีกแล้วเย็นปกติไม่ใช่เย็นแผ่วๆ นะครับ ก็เลยไม่ไปหาช่าง ลองตรวจดูฟิวส์รีเลย์แอร์จับเปลี่ยนหมด วันจันทร์ไปทำงานก็เย็นปกติ กลับบ้านตอนเย็นมันดันไม่เย็นอีกแล้ว งง แต่พอรู้แกวแล้วว่ามันน่าจะเป็นๆหายๆ ลองเอาไปให้ร้านแอร์ดูเขาตรวจความดันหาจุดรั่วก็ไม่ม ีสุดท้ายจับแว๊กนี้ยาใหม่เลย พอมาวันนี้ขับไปราม 2 ขาไปก็ดี ขากลับเอาอีกแล้วมันไม่เย็นอีกแล้ว กลับมาบ้านกินข้าวเย็นเสร็จสตาร์ทดูก็เย็นปกติ เท่าที่สังเกตุตอนที่แอร์มันไม่ทำงานรอบเครื่องเดินเ บาจะอยู่ที่ 1000 กว่าๆ จากปกติ 750 ตอนเย็นก็เย็นเจี๊ยบเลยครับ และอีกนิดครับถ้าผมซัดยาวๆ ก็จะเป็นเลย อาการแอร์ติดๆดับๆแบบนี้เพิ่งเป็นได้ซัก 2 อาทิตย์ครับแต่ก่อนไม่เคยเป็น ขอบคุณครับ
saksiam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to saksiam For This Useful Post:
joe-civil@jz (21-03-2012)