ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2012, 22:33   #454
Dis48
Senior Member

รูปส่วนตัว Dis48

คะแนน: 17 Dis48 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
จริงๆแล้ว แค่แผงแอร์ขนาดเดิม เพียงแต่ย้ายตำแหน่งไม่น่าจะทำให้แอร์ไม่เย็นครับ การที่แอร์ไม่เย็นมีหลายสาเหตุครับ ในขณะที่ช่างย้ายแผงแอร์เวลาที่ปล่อยน้ำยาแอร์ อาจจะทำให้มีอะไรไปอุดตันที่วาล์วได้ครับมีผลทำให้แอ ร์ไม่เย็น ส่วนพัดลมแอร์ดูจากขนาดก็ถือว่าเกือบจะ 80% ของพื้นที่แผงแอร์แล้ว เพียงแต่ว่า ระยะของแผงแอร์ที่ติดตั้งพัดลม ต้องมีระยะให้พัดลมดูดลมเข้าด้วยครับ ถ้าพัดลมชิดกับพื้นท้องรถเกินไปไม่มีทางให้ลมเข้า พัดลมก้ไม่มีลมให้ดูดมาเป่าแผงเหมือนกัน เป้นผลให้ระบายความร้อนไม่ออกครับ
ใช่ครับด้านบนผมทำโคลงบังลมกันไว้ส่วนพัดลมแทบติดพื้ นกระบะเลย น่าจะต้องทำขายึดใหม่ ให้ต่ำลงมาอีก เคยเอามือไปบังลมที่ผ่านแผงแอร์ออกมาร้อนผ่าวเลยคับ ในห้องโดยสารลมที่ออกมาขนาดเปิดแอร์แรงสุด ยังได้แค่ประมาณ 12 นิ้วเอง ถึงแค่หน้า นั่งแค๊ปลมไม่ถึง เปลี่ยนตู้ไปได้ประมาณปีนึงเอง
Dis48 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม