ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2012, 13:39   #451
ban07
Member

คะแนน: 18 ban07 is on a distinguished road
ผมใช้ Toyota Crown Jzs133 ปี 94 เดิมเครื่อง 2เจ ตอนนี้ว่าง ยูแซด

รถผมแอร์เย็นปกติครับ แต่สังเกตว่า คอมฯแอร์ไม่ตัด เปิดออโต้ แอร์เย็นได้ที่ ลมที่ออกมาก็จะเบาๆ พอร้อนขึ้น ลมก็จะแรงขึ้น คอมฯไม่ตัด
เปิด แมนนวน ก็ปกติ ไม่ตัด

มีบางท่านบอกว่า รถรุ่นนี้(crown) คอมฯแอร์จะไม่ตัด ทำงานตลอด ในรอบเครื่องสูงๆ คอมแอร์จะไม่หมุนเร็วตาม คอมฯจึงไม่เสียง่าย เป็นการออกแบบมาเพื่อให้เย็นตลอด
ผมไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ และมีรถรุ่นอื่นที่ ระบบคอมไม่ตัดไหม

ผมจะไปใส่เซ็นเซอร์เพื่อให้คอมฯมันตัดจะดีไหม

ขอรบกวนสอบถามเป็นความรู้ครับ
ขอบคุณครับ
ban07 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม