ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-06-2008, 14:24   #1
Tass
Junior Member

Car Brand: BMW E34
Engine Type: 2JZ in the Future
คะแนน: 0 Tass is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Tass
ขอคำแนะนำเรื่อง 2jz+lpg ครับ

อยากรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมเครื่อง 2JZ-GE ฝาดำครับ ติด LPG แบบ FIX Mixer ตอนนี้มีปัญหาตอนถอนคันเร่งครับ พบว่าเครื่องเบาตกไปถึง 400 รอบแล้วแอร์ตัด แล้วรอบก็จะเด้งมาที่ 800 รอบครับ คืออาการเหมือนเครื่องจะวูบไปครับ แต่ไม่ถึงกับเครื่องดับ
ไม่ทราบว่าพี่ ๆ จะแนะนำแก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ แล้ว Mixer ของ 2JZ ทั่วๆ ไปใช้กันที่เท่าไรครับ
Tass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม