ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-03-2014, 10:12   #1
golf_klm
Junior Member

Car Brand: toyota
Engine Type: 2jz-GE
คะแนน: 0 golf_klm is on a distinguished road
สอบถามปัญหาเกี่ยวกับแก๊สเครื่อง 2j-ge

สอบถามปัญหาเกี่ยวกับแก๊สเครื่อง 2j-ge

เป็นระบบดูดนะครับ วางใน รถตู้หัวจรวด

ปัญหาคือ เวลาจอดนานๆ เช่น ข้ามคืน หรือขับมาทำงาน แล้วตอนเย็น จะกลับบ้าน สตาร์ทไม่ติด เป็นแบบนี้ มาหลายวันแล้ว ครับ

คือ ต้องต่อสายไฟ ตรงจาก แบตขั้ว บวก ไปเข้าที่ ขั้วบวก ของติ๊กแก๊สที่ถัง ถึงจะติด อาการคือพอจิ้มไฟตรงจากแบต ติ๊กแก๊สถึงจะทำงาน เครื่องจึงสตารท์ติดครับ

ตอนนี้ เปลี่ยนรีเลย์ แล้ว ก็ไม่หาย

อีกวัน เปลี่ยนสวิทช์แก๊ส ก็ไม่หาย

วันนี้ เปลี่ยนสายไฟบวก จากหม้อต้ม ไปที่ติ๊กแก๊สที่ถังก็ไม่หาย

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าปัญหา มันน่าจะเกิดจากอะไร ครับ ปวดหัวจริงๆครับ
golf_klm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม