ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-12-2009, 01:20   #4
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanukoon อ่านกระทู้
ก่อนหน้านี้ สะดุด ที่รอบต่ำครับ
ช่างบอกให้ไปเปลียนหัวเทียนก่อน ผมใช้ NGK 6 พอเปลียนมาแล้ว
ให้เค้าจูนให้ เค้าบอกว่า มันยังจูนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนกรอง ล้างหม้อ และอีกหลายๆ รายการ และยังบอกว่า งั้นให้ผมลองดูก่อนไหม เผื่อได้ เค้าก็จูล แล้วก็บอกว่า ไม่ได้ ต้องแก้ไขอุปกรณ์ก่อน ต้องเสียค่าจูนเค้าสองร้อย มันบอกว่าค่าแรง แต่รถผมใช้แก๊สไม่ได้เลย เร่งไม่ขึ้น สตาทร์ก็ไม่ติด แต่น้ำมัน ไม่มี ปัญหา เลยเซ็ง ครับ....
ตอนแรกก็คิดจะติดยี้ห้อนี้เหมือนกันครับแต่เปลี่ยนใจ เลยซื้อชุดหัวฉีดของAC มาติดตั้งพร้อมจูนเองทั้งหมด
ที่เคยติดต่อร้ายมีอยู่ที่ศรีราชา เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อและรับติดตั้งแก๊สด้วย ไปไม่ถูกโทรถามก็ได้นะครับเบอร์อยู่ด้านซ้ายมือ
ผมว่ารูหัวฉีดเล็กไปหรือเปล่าครับ ตอนที่ผมติดตั้งก็เป็นอาการประมาณนี้ครับ ติดเป็นดับ พอไล่รูหัวฉีดให้ใหญ่อาการก็ดีขึ้นตามลำดับ ขนาดหัวฉีดจบที่ 3มมครับ
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม