ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2009, 20:42   #3
BMกินJ@clubjz
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว BMกินJ@clubjz

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ GTE Power by BLITZ
คะแนน: 19 BMกินJ@clubjz will become famous soon enoughBMกินJ@clubjz will become famous soon enough
อะโห......น้ามูนครับ เหมือนเอฟเฟคในหนังเลย ผมก็เคยมาแว้ว ตอนใช้เครื่อง GE ครับ

ผมขับๆอยู่ก็..... ปุ้งงงงงงงง ควันขึ้นจากหน้ารถเลยครับ(เวลาเกือบๆเที่ยงคืน อุอุ) ตอนนั้นแก้โดยเอาไม้ตอกอุดไว้ แล้วเติมน้ำ ค่อยๆขับกลับบ้าน **เพราะยางขาโต๊ะอุดท่อตัวละ 10บ.เท่านั้น ใครใช้แบบนี้อยู่ก็หมั่นคอยดูคอยเปลี่ยนนะครับ และอาการเตือนก่อนเกิดเหตุคือ ความร้อนขยับๆขึ้นๆลงๆมาเป็นเดือน แต่หาจุดไม่เจอครับ

หลังจากนั้น ให้อู่บีบท่อแล้วเชื่อมตายไว้เลยครับ (เจโบผม ตอนนี้ก็ทำแบบนั้นครับ)

แต่กับเครื่องตัวนั้น ผมก็ขับๆใช้มาได้อีกราวๆเดือนฝ่าๆ แล้วมีอาการ น้ำหาย+ร้อนครับ พอไปอู่เปิดฝาดู ทีแรกคิดว่าปะเก็นรั่ว แต่แล้วปรากฏว่าฝากร่อนไป น้ำเข้าลูกสูบได้ จมน้ำไป2ลูกเลี้ยงปลาได้เลยครับ(แต่ยังขับไปอู่ได้ JZเจ๋งจริงๆครับ55) **ถ้าน้ามูลมีเวลาก็เช็คส่วนนี้ไว้ก่อนเลยก็ดีครับ

" When The Children Cry "
http://www.dailymotion.com/search/wh...dren-cry_music

ชอบ feel ในการขับรถใหญ่ๆ แต่ให้มันไปแบบรถเล็กๆ
ชีวิตจริง.....มี TAKE เดียว
Because ... LIFE's SHORT

BMกินJ@clubjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to BMกินJ@clubjz For This Useful Post:
lsurin (22-10-2009), Lucky (03-06-2011)