ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-03-2008, 21:59   #1
futurecefiro
Member

รูปส่วนตัว futurecefiro

Car Brand: A31+ 1JZGTE FAN BIG TIME
Engine Type: DRIVE MY RIDE
คะแนน: 0 futurecefiro is on a distinguished road
1jโบ เปลี่ยนเป็นโบสองเจมาแล้วครับ (เสร็จแล้ว)

ยังไม่มีรูปนะครับ ยังขี้เกียจถ่ายอยู่มืดแล้ว

1.ก็ค่าโบสองเจ 5,000 บาทไปหาตามอู่ที่เค้าพึ่งเอาเครื่องมาจากเซียงกงแล้ว ขอซื้อต่อ เพราะเค้าขึ้นโบเดี่ยว ผมรู้ครับว่าแพงไป แต่ตัดความรำคาญไม่ต้องไปหา ไม่มีเวลา+ เสียวโบมือสองแบบไม่ติดเครื่อง เพราะถอดใส่สองชุดแล้ว

2.ใส่โบมีแปลง หน้าแปลนออกท่อไอเสีย หน้าแปลนใช้ของ สองเจโบ แต่รอง ประเก็นเสริม 3mm ทำให้พอดีกับปากพอร์ตไอเสีย

3.เปลี่ยนหม้อลมเป็นชั้นเดียว (ของเดิมเป็น ชั้นครึ่ง) แต่ใส่หม้อลมเสริม ลองซัดแล้วเบรคอยู่ดี ไม่น่ามีปัญหา

4.เปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่หมด

ค่าแรง ไม่รวม ค่าโบ 6,000 บาท ครับ ถ้ารวมโบก็เป็น 11,000 (รวมถอดใส่ ทั้งหมดสามครั้ง) รถอยู่อู่อาทิตย์ครึ่ง

โบมันลูกเขื่องกว่าจริงๆครับ... แต่ก่อนตอนโบ 1j เดิมๆ บูสมันจะค่อยๆมา มามันก็แฟ๊ดไป แต่โบสองเจมันรอรอบนิดๆ เวลามามาหนักกว่าเยอะพอสมควร งงเลยอ่ะ ไม่ได้ขับมาอาทิตย์ครึ่ง แฟ๊ดที หน้าหงาย

ความรู้สึกคือ...รู้งี้เปลี่ยนนานละ มันส์แบบแตนๆ ดี สบายใจดี ไม่น่าไปเสียเวลาหาโบ 1j เลย

อยากขอคำแนะนำครับ...เปลี่ยนโบมาใหม่ ต้องจูนแก๊สใหม่หรือเปล่าครับ? ต้องทำอะไรเพิ่มมั้ย?
อันนี้บูสแสตนดาร์ดนะครับ และไม่คิดจะขยับขึ้นด้วย
futurecefiro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to futurecefiro For This Useful Post:
A31@udon (06-12-2011), ekimms (09-09-2013), JZ_P_MAYIM (08-10-2009), nom (27-12-2012)