ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-10-2014, 19:11   #1
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
สีของหัวฉีด (น้ำมัน) บอกอะไรบ้างครับ ?

ผมหาดูข้อมูลเก่าๆไม่เจอ เลยสงสัย เพราะเข้าไปดูที่ face ของ classified บางท่าน post ขาย จะมีคนเข้ามาถามตลอดเลยว่า " ของ 1 เจหรือ 2 เจ ครับ "
อีกอย่างที่สงสัยเพราะว่าคนที่เล่นหนักๆ 550 cc.up จะเป็นพวกสีน้ำเงินหรือสีแจ๊ดๆแปลกๆ พอดีตอนนี้รถผมใช้แก๊สมาระยะนึง เดินเบาน้ำมันเริ่มไม่นิ่งเลยอยากจะซื้อเก็บสำรองไว้ เลยมาถามเป็นความรู้ ครับ
แล้วที่ลงขายๆกันเห็นมีของค่ายๆอื่นๆด้วย ของเจนี่ใช้ร่วมกับค่ายอื่นด้วยกันได้หรือครับ
ปล.ขอขอบคุณล่วงหน้ากับทุกๆคำตอบ ครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to PhotJZ For This Useful Post:
idea_nova (17-10-2014)