ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2009, 21:40   #16
ord6859
Senior Member

Car Brand: นิสสัน
Engine Type: uz เดิมๆ
คะแนน: 18 ord6859 is on a distinguished road
ถ้ารื้อระบบแล้วย้ายลงไปด้านล่างอย่าลืมเปลี่ยนไดเออ ร์ไปเลยนะครับและวาล์วที่คอยเย็นเลยนะครับเพราะเคยเจ อมาครับเปลี่ยนน้ำยาล้างตู้แต่ไม่เปลี่ยนพวกนี้ แล้วมีปัญหาตามหลังมาแล้วไปโทษอย่างอื่น ส่วนของผมโตต้า 4 ประตูเป็นรถโหลดลงมาพอสมควรเคยเอาไว้ใต้กระบะแล้วมีป ัญหาเรื่องแผงแอรตันเพราะเศษหินเศษขี้โคลนเข้าไปอุดต ันปัจจุบันย้ายแผงแอรมาไว้บนกระบะแล้วตีบังลมพร้อมใส ่พัดลมดูดปัญหาแอร์ไม่เย็นเลยหมดไป แต่ข้อเสียคือเสียพื้นที่บนกระบะไปสว่นหนึ่ง ลองแก้ดูครับปัญหาเรื่องแอร์ถ้าแก้ถูกจุดครั้งเดียวก ็น่าจะจบถ้า คอมแอร์กำลังดี เปลี่ยนไดเออร์กับวาล์วใหม่ คอยเย็นไม่ตัน สุดท้ายแผงคอยร้อนระบายความร้อนทัน
ord6859 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม