ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-12-2009, 03:26   #2
easy casting
Member

รูปส่วนตัว easy casting

Car Brand: Mitsubishi L200 Cyclone Aero Body/Mercedes Benz W123
Engine Type: 1JZ-GTE / 2JZ-GTE VVTI ETCSi
คะแนน: 0 easy casting is on a distinguished road
1.ท่อไอเสีย มีทั้งวัสดุเหล็กธรรมดา เหล็กซิ้งค์ สแตนเลส ตามงบประมาณเครื่องไม่โบ ก็ 2.2 นิ้วจากท่อร่วมถึงพักกลาง พักกลางใส้เยื้อง จากพักกลางก็2.4 หรือเขาเรียกกันว่า2นิ้วครึ่งยันปลาย พักปลายตามชอบใส้ตรง ก็ดังหน่อย ใส้ดัด ดังน้อยหน่อย หรือ ใส้คู่ ปลาย 2รูใบใหญ่เสียงนุ่มก็เท่ไม่เบา สำหรับบอดี้นี้ (อ้อของทุกอย่างก็ต้องดูคุณภาพและยี่ห้อตามด้วยนะครั บ)
2+3+4. แหมถ้าอยากได้โบทำไมไม่วางโบไปเลยครับ เซ็ท มันไม่เนียนแน่ครับ ไม่แนะนำ มีผลเสียแน่นอน เพราะเครื่องไม่โบรับแรงบูสมากไม่ได้แน่ ขับได้ครับแต่ไม่ทน
แต่ถ้าผมแนะนำนะครับ เซ็ทเฟืองท้ายใหม่ เป็นซะ 4.3-4.5 ผมว่ามันก็ฟื้ดฟ้าดแล้วนะครับ เครื่อง 2 เจ วีวี นี่มันก็ไม่ทามมาดานะครับ แต่เอ้ลองดูเฟืองท้ายเดิมก่อนจะดีกว่ามั้ย การขับตอนนี้เป็นงัย ต้นอืดมั้ย ปลายเป็นงัย ฟิลลิ่งการขับขี่สไตล์ไหน ใช้ในเมืองหรือเดินทางไกลบ่อยๆ หลายปัจจัยครับ ไม่ใช่ว่าทำไปแล้วทุกอย่างมันจะเฟอร์เฟ็คไปหมดนะครับ ค่อยๆ ไล่ครับ ทุกอย่างมันจะแรงขึ้นเอง
easy casting is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to easy casting For This Useful Post:
oat 420 (08-12-2009)