ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2013, 12:18   #4
tron
Junior Member

Car Brand: isuzu
Engine Type: 2j
คะแนน: 0 tron is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ยินดีด้วยครับ
สาเหตุเกิดจากอะไรครับ
ลองถอดสายแก้สจากหม้อต้มเข้ากรองแก้สมาเป่าดูปรากฏว่ ารั่วครับ ลองเอาน้ำสบู่เทสดูตามข้อต่อก็ไม่เจอ สุดท้ายเลยถอดสายแก้สที่หัวฉีด ปรากฏว่ารั่วที่หัวฉีดครับ เลยรื้อหัวฉีดออกมาดู เจอเลยครับ เป็นเศษยางจากสายแก้สชิ้นเท่าปลายเข็ม จากช่างคนแรกที่ทิ้งไว้ให้ ค้างอยู่ที่ลิ้นหัวฉีด พอเอาออกแล้วประกอบคืนก็ใช้ได้เลยครับ
ไหนๆก็ซื้อสายจูนมาแล้วก็เลยลองหัดจูนดู เดี๋ยวไม่เข้าใจอะไรตรงไหน ค่อยเข้ามาถามในนี้ใหม่
tron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to tron For This Useful Post:
borancar (29-09-2013), idea_nova (28-09-2013), joe-civil@jz (24-10-2013)