หัวข้อ: diy Voltage Stabilizer
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-06-2008, 21:38   #7
nye-noei
Senior Member

รูปส่วนตัว nye-noei

Car Brand: Hilux 2Runner By หนุ่มJZN90 Tel.0816100112
Engine Type: 3S-FE
คะแนน: 18 nye-noei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ off JZ อ่านกระทู้
ใส่แล้วจะมีผลอะไรกับ ไฟ ครับ งง

แทบไม่รู้สึกว่าดีขึ้นนะครับผมก็มีในรถทำเองครั บ
เลียนแบบ Pivot มาเลย
ไอ้ C ตัวใหญ่ ไม่ได้ทำอะไรให้ดีขึ้นเลยครับ
แต่ มีแต่นะครับ
ไอ้ C ตัว เล็กเขียวๆ เล็กๆ ในวงจร นี่แหละครับ พระเอก
มันจะ Bypass ความถี่สูง ลง Ground
ช่วยเรื่องสัญญาณรบกวนซึ่งส่วนมากเกิดกับระบบเครื่อง เสียงได้ครับ

วงจรในรูปด้านบนดีกว่าของ Pivot อีกครับ
ลงทุนไม่เกิน 200 หรอกครับ
หรือชอบดุๆก็ยัดเข้าไปกี่ชุดก็ได้ตามศรัทธาขนานเพิ่ม เข้าไป
ที่ไม่ดีกว่า Pivot อย่างเดียวคือ ความสวยงามครับ

ถ้าทำกันระวังเรื่องการบัดกรีหน่อยนะครับให้แน่นจริง ๆและจัดสายไฟให้ดี
ควรใส่กล่องที่แน่นหนาด้วย และที่สำคัญ ควรใส่ Fuse ด้วยครับ
ถ้าไม่ป้องกันไว้ อุปกรณ์เสริม อาจกลายเป็นเครื่องมือทำลาย

ok นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nye-noei : 28-06-2008 เมื่อ 21:40.
nye-noei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nye-noei For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)