ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2013, 00:47   #7
MaskRider
ClubJZ Web Register

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ
คะแนน: 0 MaskRider is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
อ๋อ..
ผมเพิ่งจะเห็นในกระทู้แนะนำตัวว่าเป็น Cef

งั้นก็คงต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเพราะซุ้มล้อรถเก๋งใส่ย างใหญ่ขึ้นไม่ได้
ถ้าเฟืองเดิม 4.1 เปลี่ยนเฟืองใหม่ที่ตรงอาจไม่ชอบก็ได้
คือข้อดีของเฟืองต่ำแบบ 3.2 คือจังหวะเปลี่ยนเกียร์จะตรงเนียน ได้ความประหยัดเวลาวิ่งทางไกล
ข้อเสียคือความรู้สึกมันจะไม่กระโชกโฮกฮากเหมือนเดิม การกดสไลด์ เบิร์น โดนัท อาจไม่รุนแรงเหมือนเดิม
แต่อัตราเร่งโดยรวมอาจดีขึ้นก็ได้เพราะเครื่อง V8 จะขึ้นนิ่มๆสไตล์เครื่องใหญ่อย่างต่อเนื่องจนถึงความ เร็วสูง

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้

เกียรเปลี่ยนเร็วคับไม่ถึง60น่าจะขึ้นเกียร5แล้ว:ton gue:

เปลื่ยนเกียร์เร็วจริงคับ แต่ไม่รู้ว่าถึงเกียร์5ตอนไหน

อัตราการกินน้ำมัน วันนี้วิ่งจาก นครปฐม (สาย4) มาบางแสน เติม โซฮอล 95 ไป 1600 บาท ยังเหลือพอไปได้อีกประมาณ 20 โล
ถ้าเปลียนเป็น3.2จะต่างกันประมาณแค่ไหนครับ

เตรียมใจไว้แล้วครับค่าน้ำมัน แต่ได้ถูกลงกว่านี้ก็จะดีครับ
MaskRider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม