ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-03-2008, 10:41   #13
jad
Member

รูปส่วนตัว jad

Car Brand: 5251
Engine Type: 2JZ-GTE+LPG
คะแนน: 0 jad is on a distinguished road
น่ากลัวครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang อ่านกระทู้
ของน้า ยิ่งเซฟตี้โคตร ๆ Np เงียบหมด ปลอดภัยมาก
การจะเลื่อนคันเกียร์ต้องใช้สองมือ มือนึงต้องกดปุ่มชิฟ ที่สีแดง ๆ
ถึงจะเลื่อนได้

เคสนี้กันลูกรูดเกียร์เล่นเวลาเราจอดลงไปซื้อเหล้า

อีกอย่างตอนสตาร์ท ต้องเข้า P เท่านั้น
และนอกจากp แล้วต้องเหยียบเบรคด้วยครับ
ช่างวายสายของผม ทำไว้แบบนี้ครับ

ปลอดภัยดีแต่ก้อเหนื่อยนะ บางครั้ง

เช่น รถวิ่งซัดๆปแล้ววูบดับ
จะสตาร์ทที่ N ไม่ได้ ต้องจอดข้างทางสถานเดียว
นี่คือข้อเสีย แต่ผมก้อแก้ด้วยการทำรถให้เนียนนิ่งไม่วูบดับ

จำได้ว่าเคสที่ผมว่า คือวูบดับแล้วสตาร์ท ที่n ไม่ได้
เคยมีครั้งเดียวเองครับ ก่อประคองรถเข้าข้างทางและจอดสตาร์ทเอาครับ
อันนี้รถผม ที่มีลูกซนแบบโคตรยักษ์ครับ
ในกรุงเทพผมว่าอันตรายนะครับ
++เมื่อเดือนที่แล้วติดไฟแดงอยู่ พอไฟเขียวออกตัวแตะคันเร่งเบาๆ ดันดับซะงั้น
พอดีผมใช้แก๊สด้วยกำลังมีปัญหาเรื่องแก๊ส บาง-หนาอยู่ ผมต้องปล่อยรถให้หยุดครับ
แต่พวกตามหลังกำลังเหยียบส่ง ต้องเบรกกันตัวโกร่งเลย เสียวตูดมากๆ แต่ก็ไม่มีอะไร
++จึงได้มาเปิดกระทู้ถามพี่นี่แหละครับ
++ใครที่เป็นแบบนี้อยู่แก้ไขนะคร้าบ++
jad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jad For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)