ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-09-2009, 11:04   #1
kenjung
Member

รูปส่วนตัว kenjung

Car Brand: no
Engine Type: no
คะแนน: 0 kenjung is on a distinguished road
รบกวนด้วยครับ 2jbo ขับแก้สได้ปกติ ถ้าไม่เิปิดแอร์ + อยากได้ถังโดนัส

รถผม 2jbo หม้อต้มสตาแก้สเทอร์โบ มิ๊ก funaki ต่อสายครบหมด ขับได้ปกติครับ ทั้งแก้ส ทั้งน้ำมัน
แต่แก้ส ถ้าไม่เปิดแอร์ เร่งดี เดินเบาเรียบใช้ได้ เร่งมาแล้วจอด ก็ไม่ดับ
แต่เมื่อเปิดแอร์ รถก็ำทำงานปกติครับ แต่เมื่อคอมแอร์ตัด รอบจะตก สวิงๆ แล้วดับ บางทีก็ดับ บางทีก็ไม่ดับ จูนแก้สบางแล้วก็ยังดับบ้างไม่ดับบ้าง
สายแก้สจากหม้อต้ม ไปมิ๊กเซอร์ของผม ประมาณ 1 เมตรพอดี จะมีผลมั้ยครับ
ผมควรทำยังไงบ้างดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ

อีกเรื่องครับ ใครพอมีถังแก้สแบบโดนัส ขนาดใส่ตรงล้ออะไหล่ในกระโปรงท้าย E30 มั่งอ่ะคับ เล็กดี
ผมมีถัง 75 ลิตร ใหญ่ไปอ่ะ อยากได้เล็กๆ แล้วมันมีข้อเสียมั้ยครับถังแบบนี้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjung : 21-09-2009 เมื่อ 14:52.
kenjung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม