ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-12-2010, 23:05   #30
ลุงเหน่ง
Senior Member

รูปส่วนตัว ลุงเหน่ง

Car Brand: FORD RANGER 8 ช่อง 4WD 4Dr.
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ชนเกียร์เดิมขับ4
คะแนน: 18 ลุงเหน่ง is on a distinguished road
คุณtorn7890 มิกตัวนี้คงจะเป็นตัวโปรด เลยเอาขึ้นมานอนบนเตียงด้วย...อิอิ
วันนี้ลองเอารถออกไปวิ่งมาแล้ว ก่อนวิ่งผมคลายไอเดิลและเพาเวอร์วาล์วออกมาอีก 1/4รอบ พบว่ารอบเดินเบาเรียบเนียนกว่าเดิม โดยเอาแขนแนบกับขอบแก้มรถแทบจะไม่มีการสั่นสะเทือนเห มือนก่อน อัตราเร่งดีขึ้นต่อเนื่องเกียร์ต่อเกียร์ ซึ่งก่อนหน้าจะรอรอบหน่อย ค่าAF อยู่ที่ 00-08 ลองกดไปจนเกือบ 130 กม/ชม. ค่าAFยังไม่หนา แสดงว่าอากาศเข้าเพียงพอที่จะเผาไหม้แก๊สได้สมบูรณ์ ไม่คายทิ้ง แต่พอยกคันเร่งค่าAFจะวิ่งขึ้นสูงหน่อย เมื่อกดคันเร่งต่อก็ปกติ
เอาไว้จะลองวิ่งทางยาวแล้วหาอัตราสิ้นเปลืองเปรียบเท ียบอีกที
มิกของคุณtorn7890 ก็น่าสนใจนะครับ แต่ผมเป็นประเภทค้นคว้าจนได้ข้อสรุปที่แท้จริงก่อนจึ งเปลี่ยนไปสิ่งใหม่ๆ ตอนนี้ขอให้คุณช่วยทดสอบแล้วเอาข้อมูลมาแชร์เพื่อเป็ นความรู้ให้กับเพื่อนๆก่อนครับ
ลุงเหน่ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ลุงเหน่ง For This Useful Post:
TANAPUT.A31 (29-12-2010)