ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-10-2013, 19:23   #1
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
มีใครเปลี่ยนหม้อลม " เบรค " เอง...บ้าง ครับ ?

ผมใช้หม้อลมเบรค 2 ชั้น ของ nissan จู่ๆเมื่อวาน เบรคก้วืดจมลงซะงั้น เป้นๆหายๆ ผมเลยหาซื้อชุดซ่อมโอริง ตอนเปลี่ยนก้ถ่ายรูป ดูตำแหน่งต่างๆของโอริง แต่พอใส่ไปแล้ว ลองกดแล้วดูการพ่นของน้ำมันเบรค เห็นว่า รูน้ำมันของล้อหลัง มันพุ่งเป็นลำแรงกว่าของล้อหน้าอยุ่มาก เลยอยากทราบว่า...มันปกติหรือเปล่า ครับ
ตอนนี้ประกอบใส่ ไล่ลมเรียบร้อยแล้ว ลองวิ่งดูสั้นๆ เบรคยังจับและตึงเท้าดี แต่ยังรู้สึกคาใจอยู่ เรื่องการพ่นของน้ำมัน วอนผู้รู้แนะนำที จักขอบคุณมากครับ

ปล.ที่ฝากระปุก เขาแนะนำน้ำมัน dot3 ผมพึ่งสังเกตุ ที่ผ่านมา ผมใช้ dot4 ไม่รู้ว่าแทนกันได้มั้ย ครับ
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม