ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-02-2013, 23:09   #14
por5787
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1uz
คะแนน: 0 por5787 is on a distinguished road
อ้างจากด้านบนสายซิ่ง พี่ตู่บอกผมว่ามันไม่สามารถวัดเป็นค่าได้ถึงความแตกต ่างนิครับ หรือที่เรียกว่าแทบจะไม่รู้สึกว่าเปลี่ยนแปลง อิอิอิ

อาการรถผมหายแล้วคร๊าบบบบบ เจอตัวปัญหาแล้วหลังจากที่ตัดสินใจเชื่อ พ่อ เป็นหลัก ฟังจากพี่ๆส่วนนึงว่ายังไม่ควรเปลี่ยนหัวเทียนได้โทร ถามช่างคนที่ปลุกปั่นเจ้าUZ ของผมก็ได้ความว่า ลองถอดหัวนกกระจอกหน้าเครื่องทั้ง2ด้านซ้ายขวาแล้วทำ ความสะอากที่ขั่วภายในทั้ง4ขั่วมันจะมีขี่ตระกั่นคล้ ายที่แบตขาวๆอะครับแล้วทำความสะอาดผมก็ลงมือลองดูไม่ เสียอะไรจะได้เปลี่ยนสายน้ำมันพัดลมที่ซึมๆด้วยแล้วก ็ถอดวาลว์น้ำมาเช็คด้วยเพราะลื้อเยอะมากต้องยกหม้อน้ ำกันเลยที่เดียวแต่ด้วยความที่ขี้เกียจถอดสายออยเกีย ร์จึงใช้แค่การเลื่อนหลบเท่านั้น พอรื้อออกมาก็จะดูว่าเหมือนปกติครับแต่นั้นแหละครับจ ะมีคราบขาวๆอยู่ผมเอากระดาษทรายเบอร์พันขัดเบาๆหลุดอ อกมาเป็นแผ่นๆผงๆเลยครับขัดพอสะอาดไม่ต้องแรงมากนะคร ับแล้วผมก็ใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิมทุกอย่างคราวนี้อา การที่เป็นหายเลยครับ เข้าเกียร์ D กระทืบ กระทืบ กระทืบ จอดกระทืบ จอดกระทืบๆๆๆ ไม่เป็นแล้วครับ ช่างประจำตัวเลยคนนี้เค้าอธิบายว่ากำลังไฟเดินทางไม่ สะดวกมันเลยดันไปออกทางที่มันจะสามารถออกได้ครับใครเ จออาการเเบบผมลองวิธีนี้ก่อนก็ได้นะครับแต่ถ้าไม่หาย แสดงว่าสายหัวเทียนครับ หัวเทียนที่ตกเป็นจำเลยไม่ผิดแต่ประการใดเลย
แต่ตอนรื้อมาตัวโลเตอร์ในหัวนกกระจกมีลอยร้าวแล้วครั บ ซื้อใหม่มีไหม ใครพอจะแนะนำได้บ้าง สุดท้ายขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้แล้วก็แนวทา งครับทุกความคิดล้วนเป็นไปได้ทั้งนั้นแต่ในเครสของรถ ผมมันเกิดเหตุแบบนี้ขอบคุณครับพี่ๆชาวUZ
por5787 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม