ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-05-2016, 14:47   #1
s.thenat
Junior Member

รูปส่วนตัว s.thenat

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 s.thenat is on a distinguished road
ปรึกษาปัญหาเรื่องฟรีปั๊มครับ วอร์มเครื่องตอนเช้าอุณหภูมิขึ้นช้ามาก แถมดังมาก ๆ อีก

คือตอนนี้ถอดพัดลมไฟฟ้าออกครับ ไม่ไหว เอาไม่อยู่ครับ เอาฟรีปัํมมาใส่ ก็ดีอยู่ครับเวลารถวิ่งนี่หายห่วงเลยวัดอุณหภูมิต่ำก ว่าเดิมมาก ๆ แต่ตอนเช้าสตาร์ทรถนี่ดูเหมือนว่าพัดลมมันหมุนแทบจะต ามรอบเครื่องเลยมั้งครับ ความร้อนขึ้นช้ามาก(ตอนวอร์มเครื่องยังไม่วิ่งนะครับ ) แถมตอนขับเวลาเร่งนี้สนั่นเลยครับ เสียฟรีปั๊มดังมาก แบบนี้สันนิษฐานได้แบบไหนบ้างครับ ฟรีปั๊มผมหนืดไปหรือเปล่า เคยได้ยินแต่มันไม่หนืด (ผมไม่เคยเติมน้ำยานะครับ แต่ไม่รู้ของเก่าเติมมาหรือเปล่า)

ตอนนี้ใส่ฟรีปั๊มเปล่า ๆ ครับ ยังไม่ได้ตีโก่งพัดลม ห้ามรถติดเด็ดขาดเลยผม แต่ไม่เป็นไรครับ ใช้งานในย่านรถไม่ค่อยติดเลยไม่ค่อยห่วง แต่ก็คงต้องตีโก่งพัดลม ตีที่ไหนดีครับ มีใครแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ
s.thenat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม