ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2013, 18:02   #25
PoNg_Pk
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: -
คะแนน: 0 PoNg_Pk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohayo_o อ่านกระทู้
1jz-gte vvti เป็นคันเร่งไฟฟ้า ECTS-I
กล่อง ABS จะสร้างสัณญาณsp1 ให้กับจอไมล์ จอไมล์ จะสร้างสัณญาณSPD ให้กับecu ครับ
สัณญาณSPD ใช้บอกกล่องecu ถึงความเร็วรถจริง
เพื่อควบคุมการเปรี่ยนเกรียร์ ที่แม่นยำและ นิ่มนวน
ท่าไม่มี SPD ให้ ecu เกรียร์ก็จะเข้าแรงแผ่นครัชก็จะพังเร็ว ครับ
กล่อง ABS ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ครับ ใช้พวกกล่อง Gen SP1 ทั่วไปก็ได้ครับ แต่อย่าลืมคืนSPDให้กลับECU ครับ
1jz-gte vvti ECTS-I เป็นเกรียร์ + - 4speed ครับ
ท่ามี SPD ให้กับ ECU ใช้ + - ได้แน่นอนครับ
ส่วนท่าจะให้ power ต้องมีกล่อง ecu body มาด้วยครับ
กล่องแอร์ ECTS-I เป็นคันเร่งไฟฟ้าครับ ในการสั่งงานจะต้องถูกสั่งมาจาก ecu ครับ
เปิดแอร์ จะรับทำสั่งมาจาก กล่องแอร์ ส่งออกมาแต่ส่งออกมาเป็น mpx ให้กับ ecu ท่าจะหากล่องมันคงเหนื่อย ท่าจะบายพาส อากาศเข้าหลังลิ้น เครื่องก็จะหอบ ท่าจะแก่ก็พอมีท่าครับ
หากล่อยแอร์toyotaใหม่ๆบ้านเรามาใช้ได้ ครับ ลึกๆ ท่าจะเล่าคงยาว
Cruise Control ทำได้ครับ มีก้าน Cruise สายไฟเส้นเดียว ไปกล่อง ecu ก็ใช้ได้แล้วครับ
แล้วก็มีสัณญาณ sw ไฟเบรค เข้ากล่อง ecu STP,STP- ครับ ยาวเลยผิดพาดประการใดขอโทษครับ
กระจ่างมากเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ
PoNg_Pk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to PoNg_Pk For This Useful Post:
SatitpongJ (30-09-2013)