ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2009, 12:56   #4
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cefiro mafia อ่านกระทู้
ขอบคุณครับ ลุงมูน แต่ผมจะเอามาทั้งคันเลยครับ
แบบว่าช่วงตั้งแต่หน้ารถ ติดหัวเก๋งมาเลย ฝากระโปง
แก้มข้าง แล้วก็ซื้อกระบะมาด้วย แต่จะแปลงรูยึดน็อตที่ฐานมันอะครับ ไม่รู้ว่าจะทำได้ไหมครับ มีอู่ไหนเคยทำมั่งครับ รบกวนพี่ๆผู้รู้หน่อยครับ
ถ้าซื้อตัวถังรถมาทั้งคัน ทำได้อย่างแน่นอนครับ การแก้ไขจุดยึดนั้น เป็นเรื่องไม่ยากครับผม

ที่สำคัญที่สุด ก็คือ เซนเตอร์ ครับ ต้องให้ เซนเตอร์จองตัวถัง และ เซนเตอร์ของ แชซซี ตรงกัน ทั้ง หน้า กลาง และ หลังครับ จากนั้น ให้ Cross Check เพื่อความมั่นใจ โดยการวัดแนวทะแยงมุม ทั้ง 2 ด้าน จะต้องเท่ากันครับ

จากนั้น ให้ดุตำแหน่งจุดยึด ว่า จุดไหนเหมาะสม ดัดแปลงแก้ไข น้อยที่สุด จากนั้น ให้ตั้งวัด เซนเตอร์ และ เส้นทะแยงมุม อีกครั้ง จากนั้น ทำจุดยึด รองยางกันกระเทือน แล้วก็ยึดได้เลยครับ
cefiro mafia (15-09-2009)