ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-04-2009, 21:03   #103
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cef NA อ่านกระทู้
มีเสียงเหมือนกับเวลาเ่าลมออกปากน่ะครับ แบบ ฟู่ แปบนึงตอนคอมมันทำงานครับ
เสียงอะไรครับ ปกติหรือเปล่า
แอเย็นปกติ เติมน้ำยา 6เดือนเติทที(ใช้เจไม่โบ) ล่าสุดแค่ 4เดือนเองครับ เร็วไปมั้ย
ที่ว่าล่าสุดนี่ผมพึ่งวาง เจโบมาคับ ผ่านมา 4เดือนแล้ว ออกมาใช้ประจำคับ มีจอดบ้างประมาณ 2 วัน
เมื่อวานหลังจากเติมน้ำยามาประมาณ 1 อาทิตย์ตอนนี้คอมแอไม่ทำงานคับ ติดแต่พัดลมในห้องโดยสาร เด๋วไปให้ช่างดูก่อน
1.เสียงที่ได้ยินน่าจะเป็นเสียงวาล์วฉีดน้ำยาครับ เป็นปกติครับถ้าช่างหุ้มยางดีเสียงจะเบาลง
2 การที่น้ำยาจะหายจากระบบช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับการขั บขี่ครับ ถ้าซัดรอบสูงบ่อย น่ำยาก็ จะซึมออกตามโอริงเร็วขึ้นครับ
3.อาการที่คอมไม่ทำ เพราะในระบบน้ำยามีตัวตัดเรียกว่า low pressure ถ้าน้ำยารั่วจนถึงจุด คอมจะไม่ทำงานครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kazuya For This Useful Post:
printset (26-08-2016), sompol (18-06-2011)