ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-02-2010, 11:44   #4
โกยเถอะเจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว โกยเถอะเจ

Car Brand: จูนรถคนอื่นมันส์กว่าคับ
Engine Type: บอกว่าเจเดิมๆจะเชื่อไหม!!!..อิอิ
คะแนน: 17 โกยเถอะเจ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SimonR อ่านกระทู้
แล้วมีหัวหมูที่จะชนเกียร์ 4WD มิตซู หรือป่าวครับ ตอนนี้วางแน่ๆ แต่ตัวไหนเท่านั้นเอง

ผมว่า UZ น่าจะเหมาะกว่านะครับ ถ้าจะชนขับ 4

2j-gte ผมกลัวชนขับ4 เดิมแล้วเกียร์จะเอาไม่ไหวครับ
เพราะดึงแบบตึงๆ UZ กับแบบ แซ๊ดๆๆ 2่j-gte
มันต่างกันนะครับ

และอีกอย่างนึ่งคือเรื่องของพื้นที่ในห้องเครื่องครั บ
ถ้าลง 2j นั้นพื้นที่ห้องเครื่องจะเต็มครับ
แผงพัดลมแอร์ต่างๆ อาจจะต้องย้ายไปไว้ใต้รถ
ในห้องโดยสารที่ใหญ่อาจจะมีปัญหาเรื่องแอร์ไม่เย็น
ถ้าทำไม่จบ หรือไม่ก็ต้องทุบผนังห้องเครื่อง เข้าไปหน่อย เพื่อให้เหลือพื้นที่ วางพัดลม

ถ้าเน้นใช้งาน แรงบิดดี ขับสนุกก็ UZ ครับ

แต่ถ้าเน้นแซ๊ด แอบแรง ไล่เก็บเด็กแว๊น
ก็ 2j-gte ครับแต่ลืมขับ 4 ไปก่อนครับ ไม่จบง่ายๆครับ

อย่างอื่นรอเพื่อนๆมาเสริมครับ
โกยเถอะเจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to โกยเถอะเจ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)