ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-10-2007, 08:32   #6
vvtiturbo
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 vvtiturbo is on a distinguished road
ผมก็ เคย เป็น แต่ สาเหตุ ของผม คือ ตรงเครื่องมันจะเป็นฟิวส์ เครื่องครับ ถ้ามีปัญหาฟิวส์ตัวนี้จะตัดก่อน ที่จะไปช็อตกล่องสมองครับ ***สาเหตุกล่องฟิวส์มันร้อนและละลายติด ทำให้ช็อต ครับ *** ฟิวส์เครื่อง ขึ้นอยู่กับช่างเดินไปว่า เขาเดินป้องกันไว้ให้เราหรือป่าว นะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight
ประเด็นนี้ มีโอกาสเป็นไปได้ก็จริง แต่ว่า กรณีรายเจ้าของกระทู้นี้ เป็นไปไม่ได้ที่จะเป็นประเด็นนี้ครับ เพราะว่า รอซักพักแล้ว สตาร์ทติด ซึ่งถ้าเป็นประเด็นดังกล่าว ฟิวส์ขาดไปแล้ว จะต้องสตาร์ทไม่ติดอีกต่อไป จนกว่าจะมีการเปลี่ยนฟิวส์ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 07-12-2009 เมื่อ 09:43.
vvtiturbo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vvtiturbo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)