ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2008, 07:23   #19
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toei อ่านกระทู้
ขอบคุณ น้ามูนนะครับ....ตอนนี้ใกล้ความจริงขึ้นเลื่อยๆและคร ับ...ติดตรงนี้ที่สายไฟออกจากไอ้กล่องขาวนี้ละครับ.. .มันไปที่ไหนบ้าง...ภายในกล่องนี้มันคืออะไร...สงสัย ต้องรื้อออกมาดู...มันมีสายไฟออกมา 7เส้นเลย เกียร์แบบเก่ามันมีต่อไปใช้งาน 5เส้นเอง...เหลือสองเส้น มันต้องต่อด้วยป่าว...อีกนิดเดียว...ตอนทำนี่ผมจะถ่า ยรูปมาให้สมาชิกดูเผื่อใครอยากทำเองจะมีข้อมูล...เป็ นแนวทาง
นี่แหละไอ้กล่องขาว...ที่รอพี่เพื่อนๆ..มาไขปัญหา..ม ันมีอะไรข้างใน..
เพิ่มเติม...มันมีสายจากคอยแม่เหล็กที่ใช้งานสำหรับป ลดล็อค P และสายไฟมาจากตำแหน่งของ P R N ผมคิดว่ามันคงเกี่ยวเนื่องกันแน่ๆ
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to toei For This Useful Post:
A31@udon (27-12-2011), khwan1j (11-02-2014)