ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2010, 10:41   #1
nick_bkk007
Junior Member

คะแนน: 0 nick_bkk007 is on a distinguished road
จริงไหมครับ 1jzge vvti ติดgasแบบดูดแล้วจะไม่ดี

ขอเล่าเลยละกันนะครับ ผมเพ่งได้รถมาเป็นVOLVO740 เค้าวางเครื่อง 1JZGE VVTI ติดแกสแบบละบบดูดมา ระบบแกสมีปัญหาเลยเข้าไปร้านแกสแถวบ้าน เค้าบอกเครื่อง 1jge vvti มันไม่ค่อยจะรับระบบแก๊สถ้าติดแบบดูดแล้วมันจะแบ็คฟา ย ผมก้อถามต้องติดแบบหัวฉีดไปเลยจะดีไหมเค้าบอกกลัวตัว เครื่องสายไฟจะมาไม่ครบเลยไม่กล้าติดให้ เค้าบอกถ้าไม่คิดมากก้อขับแกสแบบดูดไปละกันทำใจเรื่อ งแบคฟายหน่อยละกัน ถามเพื่อนๆหน่อยหรือผู้รู้ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครั บจิงจริงใช้แบบไหนได้บ้างไอ้เครื่องตัวนี้ เคยใช้แต่เจฝาดำรถเพิ่งได้มาเมื่อวานเอง ตอนนี้ขับแต่น้ำมันรถต้นวิ่งอืดๆวิ่งแทบไม่ออกเลยต้อ งไปเช็คเครื่องอีกแน่ๆเลยขอผู้รู้ช่วยตอบ2คำถามเลยก้ อได้ครับ
nick_bkk007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม