ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-06-2010, 09:19   #295
ลอยลม
Member

รูปส่วนตัว ลอยลม

คะแนน: 0 ลอยลม is on a distinguished road
หวัดดีทุกท่านคร้าบบบ ตอนนี้ผมมีปัญหาแอร์ทำความเย็นเย็นช้ามากครับ ยิ่งช่วงอากาศร้อนๆตอนกลางวันยิ่งแทบจะไม่เย็นเลย และความเย็นที่ได้มันจะไม่ฉ่ำอะคับเหมือนจะมีแต่ลม ผมสังเกตุดู คอมทำงานตลอดเวลาเลยคับ ไม่ยอมตัดซักกะที ตาแมวที่ดรายเออร์ จะมีน้ำขุ่นๆเหมือนน้ำผงซักฟอกวิ่งผ่านตลอดคับ สังเกตุแล้วเหมือนจะมีฟองอากาศใหญ่ๆอยู่เม็ดเดียว ผมควรต้องทำยังไงบ้างอะคับ ตอนนี้ขับรถไม่กล้าเปิดแอร์เลยกลัวพังอะ

ปล.น้ำยาแอร์พึ่งเติมไปเมื่อประมาณ 3 เดือนที่แล้ว ตอนเติมเสร็จใหม่ๆ เย็นฉ่ำสะใจเลยคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลอยลม : 10-06-2010 เมื่อ 09:35.
ลอยลม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ลอยลม For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)