ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-07-2014, 14:42   #11
kinginter
Member

Car Brand: toyota vigo
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 kinginter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
การซื้ออะหลั่ยแนะนำให้ไปซื้อที่วรจักรที่เดียวครับ รับรองใช้ไปจนเครื่องพังก็ไม่รั่ว ซื้อตามร้านค้าในหมู่บ้านไม่ทนครับ ประมาณคู่ละ 300 บาท ไม่ต้องถอดตัวอย่างไป เขารู้ บอกแค่เครื่องยนต์รุ่น ก่อนซ่อมสำรวจเครื่องมือก่อนนะครับว่ามีครบหรือไม่ เช่น กระบอกยาวเบอร์ 12 มีไหม หกเหลี่ยมเบอร์ 14 มีไหม หกเหลี่ยมเบอร์ 10, 12 Ratchet ด้ามต่อ
ครับผมเครื่องมือพอหาได้ครับแต่ซื้อซิลที่วรจักรแลจะ ลำหน่อย
แต่ก็ขอขอบคุณมากๆครับที่ช่วยแนะนำครับ
kinginter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม