ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-05-2008, 00:00   #4
kejz
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว kejz

Car Brand: ke 70
Engine Type: 1 jz gte
คะแนน: 0 kejz is on a distinguished road
คุณ cpservice ผมอยากรู้การต่อสายไฟในวงจรสตาร์ด โดยไม่ผ่านเซนเซอร์เกียร์ออโตตามตำแหน่ง p กับ n ช่วยอธิบายด้วยคับจะเอามาทำ เครื่อง1เจไม่โบ จะต่อลัดวงจรตรงขั่วกล่องได้ไหมคับโดยไม่ผ่านไปที่เก ียร์ เรื่องของเรื่องคือผมลำคาญเกียร์ผมมากเวลาสตาร์ดต้อง คอยโยกคันเกียร์ในตำแหน่ง p จึงจะติด บางทีโยกแรงจนเหนื่อยเลยคับ เรื่องความปลอดภัยไม่เป็นไรคับ เพราะมันจะสตาดได้ทุกตำแหน่งใช่ไหมคับ ผมจะคอยระวังเอา ขอบคุณค้าบ...
kejz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kejz For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)