ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-12-2010, 16:36   #163
นนท์_UZ
Senior Member

รูปส่วนตัว นนท์_UZ

Car Brand: D-MAX CAB4 2004
Engine Type: 1UZ GE in D-MAX
คะแนน: 17 นนท์_UZ is on a distinguished road
Talking

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anankhet อ่านกระทู้
1. ชื่อเล่น : อ๊อด/ เบอร์โทร. 080-6110222
2. รถที่ใช้วางในบอร์ดี้อะไร : ISUZU D-MAX Cab4 LS+ 1UZ FE ปี 1996
3. อยู่แถวๆ บริเวณไหน : ม.หัวเฉียว
4. รูปภาพของเครื่องยนต์เดี๋ยวอัพให้อีกทีนะครับ ** เปลี่ยนเครื่องยนต์ เมื่อ 29 พย.53/ เลข กม. 149300

--- ปัญหาที่พบตอนวางในตัวD-Max LS Auto ขับสี่ รู้ไว้เป็นประโยชน์
1.เขาไอเสียจะติดแกนพวงมาลัย จึงต้องตีใหม่เฉพาะด้านขวาครับ
2.จะมีปัญหากะไฟ ABS ครับ เพราะมันจะติดขึ้นมา
3.ถ้าไม่ย้ายหม้อน้ำร่นไปด้านหน้าจะใส่ฟรีปั๊มพัดลมไ ม่ได้ ต้องใช้พัดลมไฟฟ้าแทน
4.ในตัวขับสี่จะพบปัญหาเรื่องการต่อเข็มความร้อน เพราะมันไม่ขึ้น ช่างก็งง เพราะตัวขับสองมันขึ้นทุกคัน
5.ลูกลอยวัดระดับน้ำมันจะขึ้นไม่ตรง เติมเต็มถังจะขึ้นเลยขีดสามไปนิดหน่อย ไม่สุดครับ คงเพราะค่า VR ไม่ตรงกัน
6.กำลังจะต้องติดแก๊ส แล้วจะอัพรูปเพิ่มเมอีกทีนะครับ
7.เพลากลางเดิมสั้นต้องต่อยาวขึ้นอีก 50 ซม.
8.ถ้าหม้อน้ำเดิมใช้มากว่าแสนโล แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ครับ
9.ถ้าเป็นUZ รุ่น 4 เกียร์ใช้คันเกียร์ออโต้เดิมได้(ถ้าชอบแบบ Original)
10.ใช้จอไมล์เดิมได้ แต่ความเร็วจะอ่อนไป 10%เมื่อเทียบจากGPS หากต้องการให้ตรงต้องใช้กล่อง MPEX (อย่าถือว่าโฆษณานะครับ เรื่องจริง)
11.เกือบลืม หม้อพักอากาศใต้ท่อไอดีพลาสติคจะติดปั๊มเบรคด้วย ต้องเฉือนออกแล้วเชื่อมปิดครับ วีโก้ไม่ติดนะครับ
12.D-Max ต้องเลือกใช้เครื่องแคร๊งหลังนะครับ
ถูกต้องทุกประการทั้งปวง ยินดีต้อนรับครับ น้าอ๊อด
นนท์_UZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม