ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-05-2007, 00:39   #15
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 17 Tatpong is on a distinguished road
ถอดสายระบายความร้อนของน้ำมันเกียร์ที่ไปเข้าหม้อน้ำ ออก สตาร์ทเครื่องปล่อยให้น้ำมันไหลออกมาจนประมาณว่าเกือ บหมดหรือเห็นฟองอากาศ ใส่สายกลับเข้าไป แล้วเติมน้ำมันเกียร์กลับเข้าไปทางช่องวัดน้ำมันเกีย ร์(สตาร์ทเครื่องด้วย) ทั้งหมดนี้ผมเห็นช่างเขาทำนะครับ เพราะทำเองไม่เป็น น้ำมันที่ไหลออกมาสีจะข้นมาก แต่พอทำเสร็จแล้วรถวิ่งได้ดีขึ้นมากเลยครับ ใช้น้ำมันเกียร์ Dexron3 ของ Caltex ประมาณ 6 ลิตร ยังไม่ได้ลองวัดความสิ้นเปลืองที่ความเร็วสูงครับ เพราะปกติใจไม่ค่อยถึง สูงสุดที่เคยลองคือ 140 กม./ชม. ประมาณ 5 วินาที แฮ่ะๆ เลยบอกไม่ได้ว่ากินเท่าไรครับ
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม