ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-11-2008, 21:07   #20
kookonline
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว kookonline

คะแนน: 0 kookonline is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TornRotax อ่านกระทู้
ก่อนถอดน็อตตัวตั้งไฟเบอร์ 12 ให้มาร์คที่เสื้อจานจ่ายกับกับฝาสูบด้วยจะดีมาก ทำให้ใส่จานจ่ายแล้วไฟตรงตำแหน่งเดิม หากซีลรั่วก็ต้องเปลี่ยนซีลด้วย ต้องถอดแกนออกมา ขั้นแรกให้ถอดหัวนกกระจอกก่อน แล้ววัดระยะระหว่างเฟืองกับปลายแกน และระยะระหว่างเฟืองกับเสื้อจานจ่ายแล้วจดไว้ จากนั้นให้ใช้ตัวดูดสามขาดูดเฟืองออก แล้วใช้เครื่องอัดหรือ ปากกาจับงานตัวใหญ่ อัดเอาแกนออก แล้วถอดชุดพัลเซอร์ ตอกลูกปืนและซีลออก จากนั้นก็ประกอบซีลและลูกปืนใหม่เข้าไป ใส่ชุดพัลเซอร์ อัดแกน และเฟืองให้ใด้ระยะกับที่วัดเอาไว้ ใส่หัวนกกระจอก และส่วนประกอบอื่นๆ ที่ให้ใช้ตัวดูดดูดเฟืองเพื่อป้องกันแกนคด

ขั้นตอนนี้ท่าทางจะยากนะครับท่าน โชคยังดีที่ซีลของผมยังพอใช้ได้อยู่..... ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับท่าน..... โอกาสน่าคงได้ทำแน่
kookonline is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kookonline For This Useful Post:
Apple JZ Power (13-02-2013), tatizoodlor (22-02-2012)