หัวข้อ: 2J-GE (E34) Report
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-05-2007, 08:54   #24
chao202
Junior Member

รูปส่วนตัว chao202

คะแนน: 0 chao202 is on a distinguished road
ผมก็ใช้เครื่อง2J-GE ในบอดี้รถโอเปิ้ลโอเมก้า น้ำหนักรถน่าจะใกล้เคียงกันนะครับ
1.ไฟเกียร์ที่ไม่โชว์ผมเคยถามช่างไฟ มันบอกว่าไฟมันสั่งจากกล่องECU ไม่รู้จริงเปล่า
2. พวงมาลัยหนักเหมือนกันตอนจอด เลี้ยวยากกว่าเดิม
3. ไฟABS โชว์ ลองมุดดูตรงแถวเพลาขับหลังดูจะเห็นเฟืองตัวหนึ่งไม่ใ หญ่มาก และจะมีเชนเซอร์ คอยจับสัญญาณเฟืองตัวนี้ มันก็คือเชนเชอร์ABS นั่นเอง ตรวจสอบดูเฟืองมีคราบดินโคลนเกาะไหม สภาพเฟืองยังอยู่ ติดกับเชนเชอร์ไหม สายไฟABS ขาดไหม
รถผมวิ่งนอกเมือง10โลลิตร ขับที่ 120 กม./ชม.
ในเมืองกินสุดๆ 5-7 โลลิตร
4.ท่อที่เสียงดังน่าจะมาจากเศษเหล็กที่เป็นสนิท จากหม้อพักเดิม
เปลี่ยนใหม่ เดินท่อใหม่เลย
chao202 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม