ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-10-2013, 16:04   #14
witiwat
Senior Member

รูปส่วนตัว witiwat

คะแนน: 18 witiwat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cysc2007 อ่านกระทู้
ขั้วคอนเน็คเตอร์ในปลั้กไฟจ่ายเข้าคอล์ย ถ้าหลวมก็ทำให้สะดุดได้นะครับ และมันจะเป็นๆ หายๆ
กำลังเล็งประเด็นนี้เหมือนกัน

ผมมี 2 กรณี
1 ปลักเข้าคอยสูบ 2 ผม กิ๊บมันหัก แต่เสียบไว้แล้ว ใช้หนวดกุ้งรัดไว้ดูเเน่นดี ก็เลยไม่ได้สนใจ

2 สายไฟที่ออกจากคอย สูบ 2 ไปสูบ 5 (มั้ง) กิ๊บล็อคมันหาย หายไปตอนถอดรอบที่ 2 ตอนถอดออกมาล้าง แก้ไขวิธีเดียวกันคือ ใช้หนวดกุ้งรัดไว้ และก็แน่นหนาดี
ประเด็นนี้อาจมีส่วน

ใครพอทราบแหล่งที่ซื้อ กิ๊บพลาสติกพวกนี้ไหมครับ ว่าหานได้ที่ไหนบ้าง เดียวลองไปหาใส่ดูครับ

ผมก็ว่ามันแน่นหนาแล้วนะ เลยตัดประเด็นตรงนี้ไป ไม่ทันได้คิดครับว่าจะมีผล
witiwat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to witiwat For This Useful Post:
printset (16-11-2016)