ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-04-2013, 23:32   #4
yoyoyouch
ClubJZ Web Register

Car Brand: E46
Engine Type: 2JZ-GTE VVTI
คะแนน: 0 yoyoyouch is on a distinguished road
ตอนนี้ผมกำลังจะวางเครื่องใน E46อยู่ อ่ะครับ ตัดสินใจเครื่องอยู๋ คิดไม่ออก ว่าจะวาง 2JZ-GTE VVTI Auto หรือ M54B30 Auto อยู่ แต่ในใจผมอยากได้ 2JZ-GTE VVTI อ่ะแต่ผมมีพี่ชาย แต่ง Misubishi Ex ใส่ เทอร์โบมา แล้วตอนโบออฟออกมันดึงมากเลย ผมอยากให้มันดึงนะแต่อยากได้แบบ นุ่มๆ ดึงไม่แรงแต่เร็ว อ่าาา แต่ของพี่ผมประมาณว่า เหมือนขับ เกียร์กระปุก แบบ นักแข่งประมาณนั้น แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล 55555555 ผมเลยอยากรู้ว่าวาง 2JZ-GTE VVTI มันจะดึงหรือกระชากแรงประมาณไหน อ่า ครับ อยากทราบตอนเครื่อง take off อ่ามักกระชากมากแค่ไหนตอน โบออฟ ออก อ่าครับ และ ตอนรถ วิ่งปกติ ด้วยครับ วิ่งปกติ แบบค่อยๆไป แต่มีโบออฟออก อ่ะครับ ใครก็ได้ช่วยผมที รบกวน ถ่าย วิดีโอ ลงให้ผม ดูหน่อยได้มั้ยอ่าครับ จะขอบคุนมากมายครับ จะได้ ตัดสินใจได้สักที ผมมือใหม่นะครับ ชอบนุ่มๆแรงๆ แต่ชอบ โบออฟ โอยคิดไม่ตกเลยครับ ถ้ามันโอเคใความรู้สึกผม พี่ๆ ได้มี E46 กินเจ เป็นเพื่อนอีกคันแน่นอนคับ อยากได้ VDO มากๆๆขอบคุนครับ
yoyoyouch is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yoyoyouch For This Useful Post:
somtao (28-04-2013)