ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-07-2016, 17:10   #6
s.thenat
Junior Member

รูปส่วนตัว s.thenat

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 s.thenat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cobra4971 อ่านกระทู้
ตอนเติมน้ำยาต้องดูที่ตาแมว เริ่มจากที่ไม่เห็นฟอง ต่อมาฟองใหญ่ๆ เยอะ ต่อมาฟองเล็กๆเต็มตาแมว เริ่มเห็นน้ยาเป็นของเหลว ตรงนี้ให้หยุดเติม ถ้าเติมต่อไปน้ำยาจะมากจนมีแต่ของเหลวเราจะไม่เห็นฟอ งจนนึกว่าน้ำยาหายไปไหน นั่นมันเกินแล้ว

ถ้าน้ำยายังมีฟองพอดีแต่แอร์ยังตัด ตรวจเรื่องการระบายอากาศ พัดลมแรงไหม แผงคอนเดนเซอร์สกปรกไหม เพราะถ้าความร้อนสะสมความดันทางด้าน Hi จะสูงขึ้น เพรสเซอร์สวิทซ์ก็จะตัดครับ

แผงแอร์ไม่เคยถอดล้างหรือทำความสะอาดเลยครับ ถ้าเป็นแบบที่ว่าผมสงสัยมันเป็นอันดับแรกเลย เพราะตอนนี้รถผมแอร์ทำงานเฉพาะตอนเช้าครับ กลางวันมันไม่ทำงานเลย งงกับแอร์มาก

ขอบคุณนะครับ
s.thenat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม