ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-07-2008, 23:24   #11
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
ทีแรกผมว่าจะไม่ตอบกระทู้นี้แล้วนะครับ เพราะเห็นว่ามีระดับอาจารย์ตอบคุณแล้ว และอีกอย่างหนึ่ง ช่างที่บอกคุณว่า หาสายไฟ O/d ไม่เจอนั้น แค่บอกคำนี้ ผมก็ว่าคุณสมควรจะเปลี่ยนช่างแล้วครับ

ผมก็ไม่รู้ว่า เกียร์คุณมีสวิทช์ O/d อยู่ที่คันเกียร์หรือเปล่านะครับ แต่หลักการทำงานของ สวิทช์ O/d นั้น คือว่า แค่เอาไฟ ส่งไปให้กล่องที่ตำแหน่ง Od2 กล่องก็จะรู้แล้วว่า คนขับสั่งให้ทำงานระบบ O/d และถ้าไม่มีไฟเข้าไปที่กล่องตำแหน่ง Od2 กล่องก็จะรู้ว่า คนขับสั่งยกเลิกการทำงาน O/d ครับ หลักการนี้ เอามาใช้กับคันเกียร์ของคุณได้เลยครับ

ส่วนปุ่ม ชิฟท์ล๊อคนั้น เขาต้องต่อไปที่สวิทช์ไฟเบรค แล้วสำหรับรถรุ่นใหม่ ยังต่อไปที่กล่องควบคุมที่คอกุญแจด้วยครับ คือถ้าคันเกียร์ไม่ได้อยู่ที่ P เวลาดับเครื่องจะชักกุญแจไม่ออกครับ

ส่วนที่คุณจะหาช่างวายริ่งนั้น คนที่ตอบกระทู้คุณ #2 นั้น คือคนที่คุณควรจะไปหา รู้สึกว่า ท่านจะอยู่แถวๆที่คุณต้องการด้วยครับ ส่วนเบอร์โทรสามารถหาได้จากในหน้าซื้อขาย อ.บี จะทำงานให้เฉพาะวันเสาร์อาทิตย์นะครับ ต้องโทรนัดล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 09-07-2008 เมื่อ 23:27.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Moonlight For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (24-10-2009)