ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-01-2010, 10:56   #7
งุนงง
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 0 งุนงง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanmambo อ่านกระทู้
ถ้าไม่ต่อ over drive จะมีผลเสียอะไรไหม

คือ คันเกียร์ไม่มี Over drive...
แล้วถ้าไม่ต่อ

1-ผลเสียที่เกิดกับเครื่อง
2-จะกินน้ำมันมากไหม
3-แล้ว kickdown จะใช้ได้หรือป่าว

ขอบคุณคับ
ขออภัยครับ ผมตอบและให้ข้อมูลผิดไป ผมดันไปคิดเป็นเกียรธรรมดาซะงั้น ขอโทษด้วยครับ จริงๆแล้วมันต้องเกียรโอเวอร์ไดฟ์ ทำงานตลอด เกียรไม่สามารถคิดดาวลง เกียร 3 ได้ อัตรเร่งจะไม่พุ่งกระฉุดเนื่องจากเกียรไม่คิกดาวลง 3 ใช้รอบไม่สูง ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ ที่ตอบอันแรกกลับกันทั่งหมดเลย ขอโทษครับหมดเลย
งุนงง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to งุนงง For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (28-01-2010), Lucky (03-06-2011)