ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-10-2013, 11:14   #23
kinginter
Member

Car Brand: toyota vigo
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 0 kinginter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่ะครับ ถ้ากล่องเป็นเบอร์ที่ขึ้นต้นด้วย 3A3... จะต้องใช้สัญญาณ sp2 เข้ากล่อง แล้วกล่องจะมีสัญญาณ sp1 ในกล่องเองครับ ซึ่งสรุปต้องแปลงสัญญาณความเร็วจากท้ายเกียร์ธรรมดา ให้เป็นสัญญาณ sp2 ที่กล่องต้องการครับ
อย่างนี้ต้องซื้อกล่องมาแปลงเราจะใด้ทั้งsp1และsp2ที ่กล่องแปลงใช้มัยครับ
kinginter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม