ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2010, 12:33   #922
MC_design
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว MC_design

Car Brand: d-max/civic fd/dx
Engine Type: 2jz-gte/civic แตนๆ/4age
คะแนน: 17 MC_design is on a distinguished road
เมื่อคืนงานเข้าครับ อยู่ดีๆก็ไม่ติดซะงั้น
พอบิดกุญแจไปปุ๊บ
เอาว่ะ obd ไม่ติด สวิทซ์แก็สไม่ติด ไฟหน้าจอขึ้นครบ
ลองปิดกุญแจติดเครื่อง ไดรทำงานแต่ไม่ติด
เริ่มเครียดเลย มึดก็มึด ยุงก็เยอะ
อุปกรณ์ก็ไม่มี ดีนะมีคัตเตอร์ กะ กรรไกร และเครื่องมือติดรถพื้นฐาน
งมเลยลื้อกล่องลงมาดู เจอสายไฟเด่ๆอยู่แต่หาที่เข้าไม่ได้
ลอง ดูก็ไม่ติด
เลยต้อง โทรหาจารย์โน๊ต น้าโจ ช่วยอีกแรง
ดีนะ เมื่อคืนได้วิธีการของ น้าโจเลยเอาตัวรอดกลับบ้านได้ ไม่งั้นเซ็งเป็ดแน่
..
..
ต้องขอขอบคุณ ทั้ง จารย์โน๊ต และ น้าโจ มากๆครับสำหรับความช่วยเหลือ
นี่แหละครับ สมาชิกคลับเราใจดีกันทั้งนั้นเลย
MC_design is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to MC_design For This Useful Post:
A.CUEL (09-09-2011), somtao (28-08-2010)