ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-12-2008, 11:12   #24
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ easy casting อ่านกระทู้
พี่ครับ บู๊ชที่สึกพี่เลยเอาแผ่นสังกะสีเข้าไปรองให้มันหนาขึ ้นใช่มั้ยครับ เอ่ออยากถามว่าตัวเสื้ออลูมีเนียมทั้ง2ชิ้น มันมีรูที่คนละขนาดที่เอาบู๊ชไปรองไว้ ถ้าผมใช้ซุปเปอร์เลนมากลึงให้มันแน่นพอดี(พอดีนะครับ ไม่ใช่แน่น)มันจะดีกว่ามั้ยครับ กันผิดคิวนะครับเพราะว่ามันรื้อยากมากอยากทำรอบเดียว พออะครับ
กลึงเอาก็ได้ครับ ตามแต่สะดวกเลย
แต่ที่ผมเอาสังกะสีรองก็ใช้ได้ดีเช่นกันครับ เพราะเวลาบูชมันสึก
มันจะสึกจากวงนอกเข้ามา ซึ่งสังกะสีที่ใส่เข้าไปมันอยู่วงใน จึงไม่มีผลเสียอะไร
ที่ผมคิดก็ คือ เอาง่ายและประหยัดไว้ก่อนอ่ะครับ
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม