ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-09-2007, 10:48   #20
eakonee
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 0 eakonee is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sup-2515 อ่านกระทู้
คุณeakonee รอฟังผลอยู่นะครับ น้องผมแนะนำร้านเดียวกันเลย
ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
เอาแบบยาวๆเลยอะกันครับ ไว้เป็นข้อมูลนะ

ตอนนี้จับปริมาณการกินที่วัดอยู่ที่ 1.6-1.7 นะครับ
ใช้มา มีเปลี่ยนหัวติ๊กไป 1 ครัง แล้วเมื่อวาน เจอมาล่า
สุดทางร้านใส่ฟิวขนาด 10 แอมป์มาให้ครับ ขับอยู่เป็น
อาทิตย์แล้วเพิ่งมาขาด พอใส่ 10 แอมป์เข้าไปใหม่ก็ขาด
อีกพอใส่ 20 มันไม่ขาดก็เลยคิดว่าไม่มีการช๊อต ก็เลยลอง
ลดเหลือ 15 ดูก็ผ่าน ก็ใช้ไปเลยยกเว้นจะขาดอีก(ร้านเขาว่างั้นอะ)
แล้วก็โชคดีที่ผมตพกฟิวไว้ในรถเยอะ พกๆกันบ้างก็ดีนะคับ

แล้วไอ้หัวที่เปลี่ยนผมชักเข้าใจแล้วทำไมมันเสีย มันโยกขึ้น
โยกลงได้ ผมว่า Autronic น่าจะแป็นแบบนี้หมด เวลาทิ้งโค้งแล้ว
กระแทกแรงๆ เครื่องเคยวูบ รถผมโช๊กแข็งยังกะกระดาน กระแทก
ไปไม่เหลืออะคับ ตอนนี้ก็เลยเอาแผนกันความร้านที่เป็นนิ่มๆด้านนึง
ตัดรองเอาไว้ให้แน่+กันกระแทกให้มัน

ส่วนอาการรถอื่นๆก็ปรติดีครับ ได้ลองดึงยาวๆแล้วมันหนึดกว่า
น้ำมันนิดแต่ก็ถือว่าผ่าน รถผมตัดที่ 180 ผมลองบนเส้นพระบรม
ลากไปยันที่ 180 2-3 รอบ ก็ยังเหลือไปได้อีกพอสมควร
แค่นี้ก็พอแล้ว กลัว ลมพัดทีรถโยกเลย แล้วยกคันเร่งกระชาก
ก็ไม่มีอาการใดๆคับ

สำหรับรอบต้นๆบางทีรู้สึกว่าแก๊สไปดีกว่า แล้วแต่อากาศ
ตอนนี้ที่ยังมึนๆอยู่ ก็น่าจะเป็นเรื่อง silencer ท่อไอเสียครับ
ใส่ไม่ได้เลยรถวิ่งไม่ออกมากๆ หูผมจะแตกอยู่แล้ว

ใจผม Autronic มันใช้สายต้มซึ่งผมว่าไม่น่าจะ work
เท่าเหมือนต้มของ AG ที่ปรับแรงดันได้ ทำให้น่าจะดันบูสได้
แล้วก็ยังติดใจเรื่องชุดซ่อมของหัวฉีดของ AG นะ มันถูกดี
ตัวโปรแกรม Autronic ผมได้มาด้วย แต่ยังไม่ได้ซื้อสายเลย
ไม่ว่างเล่นเลยด้วย AF ก็ยังไม่มีตังซื้อ

แล้วก็ร้านนี้เคยติดเจก็จริง แต่ผมว่าเขาไม่ได้ทำแบบพวกแรงๆมา
ได้ทำแต่เดิมๆ อาจจะไม่ค่อยถนัดถ้าเจอแบบพวกขยับ step แบบเราๆ

แต่ดีใจที่สุดที่ติดแก๊สครั้งนี้ก็คือ ไม่เคยเติมน้ำมัน 300 บาท
แล้ววิ่งได้ 180 โลเลย
eakonee is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม