ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-02-2015, 20:33   #4
moohunt21
ClubJZ Web Register

Car Brand: datsun 260c
Engine Type: 1 uz fe
คะแนน: 0 moohunt21 is on a distinguished road
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ตามคำแนะนำ ถ้าแนวเรซซิ่งนี่ไม่ไหว ไม่เอาเลยครับ ท่าทางต้องหลบ IBT แน่นอนละครับ

ส่วน airflow นี่หมายถึงตัววัดปริมาณอากาศหรือเปล่าครับ หรือ คือกรองเปลือยครับ อันนี้ไม่แน่ใจว่าเข้าใจผิดไหมน่ะครับ ส่วนปากแต่ หามาใส่แทนกรองอากาศมีตัวอย่างไหมครับ

เรื่องท่อนี่สงสัยเหมือนกันครับ ว่าเดินท่อคู่ยาวออกมาเป็น H pipe นี่เสียงจะทุ้มนุ่มกว่า หรือ เดินท่อรวมออกเดี่ยว เสียงทุ้มุน่มกว่าครับ

ท่อนปลายเสียงแบบ Flow Master ไม่ชอบเสียงแหบๆแบบนั้นมากๆเลยอ่ะครับ ชอมทุ้มๆ นุ่มๆ ออกเป็นลูกๆชัดๆมากกว่าน่ะครับ เลยพยายามหาฟังอยู่ครับ ที่เคยได้ยินละวิ่งผ่านหน้าไปนี่ยังฝังใจไม่ลืมเลยนะ ครับ

ปล. ชอบเสียงสายพันธุ์ v8 อเมริกันมากๆครับเหมือน พี่ตู่ (ขอนุญาติเรียกนะครับ) จะรู้ใจผมเลยครับว่าจะเอาไปลงรถเมกันเก่าๆครับ
moohunt21 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม