ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-12-2012, 01:09   #13
น้องหมูพีร์ V8
Junior Member

รูปส่วนตัว น้องหมูพีร์ V8

Car Brand: NISSAN FRONTIER CAB 4x4
Engine Type: 1UZ-FE LPG
คะแนน: 0 น้องหมูพีร์ V8 is on a distinguished road
Talking

ถ้าอย่างที่ว่ามาผมขอแนะนำอย่างนี้ครับ
ใช้เกียร์เดิม M/T จะช่วยทั้งรถทั้งคุณในเรื่องความปลอดภัยและประหยัด
ใช้ท่อชุดเดิมๆ ติดรถ y Pipe ดีที่สุด
ไม่ต้องปลดล็อค 180
ใช้แก็ส 100% เพิ่มถังเข้าไปอีก หรือย่อถังน้ำมันให้เล็กที่สุด ใช้แค่สตาร์ทกับดับ

ถ้าเคยเห็นหรือใช้รถแก๊สเก่าญี่ปุ่นเขาจะให้ความสำคั ญกับหม้อต้มมากกว่าระบบการจ่ายแก๊สครับ ลองไปหาดูนะ จริงๆ

ที่เหลือก็ตามพี่ C220 เลยครับ แสนโลค่อยเปิดอีกที

ล.ป. พี่ Kit AC อยู่เมืองไทย โทรหาผมมั่งนะครับ หิวน้ำ อยากเจอ ผมอยู่ที่เดิมๆ ครับ
น้องหมูพีร์ V8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม