ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-04-2010, 23:27   #268
aeiki อุดรธานี
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 aeiki อุดรธานี is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
อาการนี้ดป็นที่ระบบระบายความร้อนของเครื่องยนต์ครับ ไม่ใช่ระบบแอร์ เพียงแต่ว่า พอเปิดแอร์แล้วความร้อนของแผงแอร์ไปทำให้น้ำในหม้อน้ ำได้รับความร้อนเพิ่มขึ้นด้วย โดยทั่วไปแล้ว ถึงจะเปิดแอร์ หม้อน้ำก็ต้องระบายความร้อนได้เพียงพอ ลองตรวจเช็คพัดลมที่อยู่หน้าเครื่องทุกตัวครัว ว่า กำลังลมลดลงรึปล่าว ถ้าแรงลมไม่พอก็จะทำให้เวลาเปิดแอร์แล้วความร้อนขึ้น ครับ
พัดลม 1 ตัวคับหน้าแผงแอร์ แต่กำลังจะติดอีกตัวคับ ขอบคุนมากคับผม
aeiki อุดรธานี is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม