ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-09-2013, 17:13   #6
sanpecht
Member

Car Brand: BMW E-36
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 sanpecht is on a distinguished road
เข็มวัดน้ำมันคงหมดสิดครับ เพราะของผมกวาดจากซ้ายไปขวา ขวาไปซ้ายอย่างเดียว
ส่วนสัญญาณ spd ของผมช่างต่อเข้าแผ่นวงจรของไมล์โตดต้าก่อนแล้วเอาสั ญญารขาออกมาแผ่นวงจรมาต่อเข้ากล่องครับ
ต่อแล้วรู้สึกถึงการเปลี่ยนเกียร์ที่ดีขึ้น โดยเฉพาะช่ว
งขับความเร็วต่ำที่เกียร์สูง เกียร์จะเปลี่ยนลงมาเพื่อรับความเร็วเองโดยที่เราไม่ ต้องกระแทกคันแร่งครับ
sanpecht is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sanpecht For This Useful Post:
prathan_kitcharoen (05-09-2013)