ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-07-2018, 21:16   #13
suntattoo
Junior Member

Car Brand: nissan
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 suntattoo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noyv740 อ่านกระทู้
ตอนนี้ที่ทำนะครับเปลี่ยนหัวเทียนเข็มแพทตินั้มno.6ใ หม่
คอล์ย+จานจ่าย+สายหัวเทียน+กล่องสับเอาอีกคันมาใส่
ถอดแผงเหล็กครอบระหว่างฝาวาล์วออกทำความสะอาด
ในร่องใส่หัวเทียนมีคราบน้ำมันนิดหน่อยตรงสูบ 5-6
ใช้ลมเป่าจนแน่ใจว่าแห้งประกอบกลับ อาการเหมือนเดิม ตอนนี้ถอดของสับไปประกอบคันที่ถอดของมาลอง
คันนั้นก็ปกติ แสดงว่า กล่อง-คอล์ย-จานจ่าย-สายหัวเทียน-หัวเทียนไม่เสียใช่ใหมครับ มีวิธีอื่นๆอีกมั้ยครับ รถสตาร์ทน้ำมันทุกวัน
เป็นทั้งสองระบบ
ลองเช็คสายกราวขั่ว- จากแบตจากไดชาจดูคับ
suntattoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม